Nên mở tài khoản chứng khoán ở đâu để có thể an tâm đầu tư mà không lo sợ bị lừa đảo?

06:16・30 tháng 11 2021
7
508

Để trả lời cho câu hỏi nên mở tài khoản chứng khoán ở đâu thật sự không khó, những cũng chẳng đơn giản cho những trader mới tham gia đầu tư. Bài viết hôm nay sẽ giúp bạn đọc  tìm những công ty chứng khoán uy tín, chất lượng nhất hiện nay để có thể tham khảo và lựa chọn cho riêng mình một nơi an tâm nhất.

Nên mở tài khoản chứng khoán ở đâu? Công ty chứng nào có dịch vụ hỗ trợ tốt nhất?

Để bắt đầu chơi chứng khoán , bước đầu tiên mà các trader phải thực hiện, chính là đăng ký mở tài khoản chứng khoán. Ngày nay giữa hàng ngàn công ty, đơn vị giao dịch thì nên mở tài khoản chứng khoán ở đâu vừa có thể an tâm giao dịch, vừa được hỗ trợ các dịch vụ tư vấn đầu tư hiệu quả nhất? Dưới đây là một vài gợi ý cho các bạn.

Thành phố Hồ Chí Minh:

• Công ty Cổ phần Chứng khoán VNDIRECT - Địa chỉ: Số 90, Đường Pasteur, Quận 1, Thành Phố Hồ Chí Minh, Bến Nghé, Quận 1, Hồ Chí Minh
  • Công ty SSI - Địa chỉ: 72 Nguyễn Huệ, phường Bến Nghé, Quận 1, TP HCM
  • Công ty cổ phần Chứng khoán ASC - Địa chỉ: Tầng 5A Tòa nhà Master Building, 41-43 Trần Cao Vân, Phường 6, Quận 3, Hồ Chí Minh

Hà Nội:

• Công ty cổ phần chứng khoán VNDirect, phòng giao dịch Hà Nội - Địa chỉ: 109 Trần Hưng Đạo, Quận Hoàn Kiếm, Hà Nội
  • Công ty Cổ phần Chứng khoán MB - Địa chỉ: Tầng M-3-7 tòa nhà MB, số 03 Liễu Giai, Liễu Giai, Ba Đình, Hà Nội
  • Công ty Cổ phần Chứng khoán Ngân hàng Công thương Việt Nam - Địa chỉ: Số 306 Bà Triệu, Hai Bà Trưng, Hà Nội

Sau khi đã nghiên cứu và lựa chọn được những sàn chứng khoán uy tín thì tiếp đến là tìm hiểu cách thức để đăng ký mở tài khoản. Hiện nay, có 2 hình thức phổ biến là mở tài khoản chứng khoán online hoặc đến trực tiếp công ty chứng khoán bạn đã lựa chọn để được hướng dẫn chi tiết các bước cần thiết.

Qua những thông tin bổ ích được chia sẻ trên, hy vọng bạn đọc đã có thể biết được nên mở tài khoản chứng khoán ở đâu để có thể tự tin bắt đầu hành trình đầu tư đầy thú vị của mình.

Trần Thị Tiểu Nhi
07:14・08 tháng 12 2021
có chắc ko bác ơi
Tui là Tủn
Tui là Tủn
14:09・08 tháng 12 2021
Trần Hưng Đạo
Trần Hưng Đạo
07:15・08 tháng 12 2021
vn direct hình như có phốt mà
Trần Quý Ly
Trần Quý Ly
07:16・08 tháng 12 2021
trade forex cho vui mấy bác :)))
Trần Quý Ly
Trần Quý Ly
10:13・13 tháng 12 2021
@Tui là Tủn bác thớt mà qua đến forex chắc lên mây luôn bác ạ :)))
Tui là Tủn
Tui là Tủn
14:08・08 tháng 12 2021
@Trần Quý Ly bác thớt chắc còn đang mê ck Viêt
Tui là Tủn
Tui là Tủn
14:06・08 tháng 12 2021
bạn đang quan tâm chứng khoán việt à?
KHánh
03:57・10 tháng 12 2021
Chứng khoán quốc tế cũng ngon mà
Bài viết liên quan